Kawasaki Enduro New Normal 2020 Round1

ยกระดับความมันส์สุดทรหดกับการแข่งขันรถจักรยานยนต์วิบาก “Kawasaki Enduro New Normal 2020 Round1″ วันที่ 17-18 ตุลาคม 2563 ณ สนามแข่งชั่วคราว Airplane Park จังหวัดนครราชสีมา

โดยในวันเสาร์ซึ่งเป็นวันอบรมเพื่อเพิ่มทักษะการขับขี่ให้กับนักแข่งผู้เข้าร่วมการแข่งขันที่ต้องการความมั่นใจ และคำแนะนำเพิ่มเติมก่อนลงทำการแข่งขันจริง ซึ่งมีผู้ให้ความสนใจเข้าร่วมการอบรม ประมาณ30 คันด้วยกัน 

ทางบริษัทฯ ได้เชิญผู้ฝึกสอนมากประสบการณ์ระดับแชมป์ รวมไปถึงนักแข่งชั้นนำแถวหน้าระดับประเทศ อาทิ เขมรัฐ สุธรรมวาส  ( อ.เขม ) และ มาโนช อับดุลการี ( อ.อ๊อด ) ร่วมถ่ายทอดประสบการณ์ในครั้งนี้

นอกจากกิจกรรมการอบรมเพื่อเพิ่มทักษะขับขี่ให้กับนักแข่งแล้ว ทางบริษัทฯ เอาใจสายฝุ่นด้วยการแข่งขันทั้งในรูปแบบ นับรอบ โดยมีนักแข่งจากทั่วประเทศให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวเป็นจำนวนมาก การแข่งขันตลอดทั้งวันเป็นไปด้วยความสนุกสนาน พร้อมสภาพอากาศที่เป็นสายฝนโปรยปราย
แต่ก็ไม่ทำให้ผู้เข้าแข่งขันย่อท้อ กลับทำให้บรรยากาศการแข่งขันตื้นเต้นเร้าใจมากยิ่งขึ้นไปอีก

ทั้งนี้ทางบริษัทฯ ยังได้ยกขบวนนำรถทดสอบในรุ่นต่างๆอาทิ KLX 150, KLX 150BF, D-Tracker 150, KLX 250 และ ของเล่นใหม่อย่าง จักรยาน E-MTB และเสือหมอบเฟรมคาบอนรุ่นท๊อปน้ำหนักเบา มาให้ทดสอบ และสัมผัสกันถึงที่ภายในบริเวณงาน พร้อมบูธกิจกรรมจากผู้ให้การสนับสนุนที่นำสินค้ามาจัดแสดงและแจกของรางวัลพิเศษต่างๆมากมาย

ท่านสามารถติดตามผลการแข่งขัน และภาพบรรยากาศมันส์ๆ ได้ทาง Facebook / Fanpage : Kawasaki Enduro New Normal 2020

รับชมภาพเต็มๆแบบมันส์ๆได้ที่
https://www.facebook.com/justrideitteam/posts/1531464177039450

ผลการแข่งขันรุ่น KLX140 (รอบเช้า A)
1.นายนพรุจ ไคขุนทด MPC Bike Shop Korat‐อนุบาลเอ็นดูโร่
2.นายธีรภัทร์ ชมสระน้อย ช่างหม่องพระพุทธ
3.นายณรงค์ฤทธิ์ เขจรดวง หนองหว้าบุรีร ัมย์
4.นายวิษณุ คุณยศยิ่ง แสงชัยธุรกิจยานยนต์ เชียงใหม่
5.นายศุภกร เฮงยศมาก หนองหว้าบุรีร ัมย์

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX150 (รอบเช้า B)
1.นายภานุพงศ์ ปัญญาเจริญดี แสงชัยธุรกิจยานยนต์ เชียงใหม่
2.นายจตุรงค์ มะณี Cross Flying Team
3.นายจักรพันธ์ โพนเกาะ ช่างแขก น้ำมันเครื่อง Motul
4.นายอํานาจ มานะรัตน์ บ้านลูกโป่ง เชียงใหม่
5.นายสมยศ จันทร์องอาจ วัชระธุรกิจเซ็นเตอร์ สระบุรี

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX250 (รอบเช้า C)
1.นายสพล สมรูป Cross Flying Team
2.นายธนากร กฤตยาวัฒน์ Pro Motorsports ฉะเชิงเทรา
3.นายสุขสันต์ เกาะสูงเนิน ช่างวุฒิ เซฟวัน
4.นายรัฐศาสตร์ เชษฐนอก ช่างวุฒิ เซฟวัน
5.นายชัยพฤกษ์ แสงอรุณ Cross Flying Team

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX230 (รอบเช้า D)
1.นายอุทัย สามีร ัมย์ ชัยภูมิเอ็นดุโร่
2.นายบริชน อ่องแจ่ม ST ชาตเตอร์ ขี้คุยโคราช
3.นายอิทธิพัทธ์ สมพงษ์ ST ชาตเตอร์ ขี้คุยโคราช
4.นายสินชัย ไคขุนทด MPC Bike Shop Korat-อนุบาลเอ็นดูโร่
5.นายประสานโชค นิลดอนขวาง MPC Bike Shop Korat

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX OPEN (KLX230R, KLX300R, KLX250) (รอบเช้าE)
1.นายวรรธนะ กัลยา Pro Motorsports ฉะเชิงเทรา
2.นายเขมรัฐ สุธรรมวาท Kawasaki Westlake by KSL
3.นายพีริยะ รุ่งเรือง MPC Bike Shop Korat

ผลการแข่งขันรุ่น KLX140 (รอบบ่าย G)
1.นายภานุ ไคขุนทด MPC Bike Shop Korat-อนุบาลเอ็นดูโร่
2.นายเขมทัต กําแพงนิล Cross Flying Team

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX150 (รอบบ่าย H)
1.นายวิษณุ คุณยศยิ่ง แสงชัยธุรกิจยานยนต์ เชียงใหม่
2.นายอิทธิพันธ์ สมพงษ์ เอสที ชาตเตอร์ ขี้คุยโคราช เอฟเซฟว ัน
3.นายมานท์ เปล่งสันเทียะ กั๊กสีคิ้ว

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX250 (รอบบ่าย I)
1.นายชาติชาย สวนฉิมพลี กอล์ฟ ปักธงชัย ขี้คุย โคราช
2.นายเทพพิทักษ์ ประทุมนอก ENDURO บัวใหญ่
3.นายชัยวัฒน์ อินทร์ฉาย Pro Motorsports ฉะเชิงเทรา

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX230 (รอบบ่าย J)
1.นายนพรุจ ไคขุนทด MPC Bike Shop Korat-อนุบาลเอ็นดูโร่
2.นายเชาวลิต ทวดสุวรรณ์ NMBIKE ขี้คุยโคราช
3.นายเฉลิมพล แชจอหอ MPC Bike Shop Korat
4.นายกิตติชัย กัญญาวัชยุวพงษ์ บัวใหญ่เอ็นดูโร่
5.นายเอกพล คงเจริญ ป้อมล้อหนามปากช่อง

ผลการแข่งขัน รุ่น KLX OPEN (รอบบ่าย K)(KLX230R, KLX300R, KLX250)
1.นายสพล สมรูป CROSS FLYING TEAM
2.นายจตุรงค์ มะณี CROSS FLYING TEAM
3.นายบริชน อ่องแจ่ม ST ชาตเตอร์ ขี้คุยโคราช
4.นายมัคราทนนท์ ทานะ OHLINS THAILAND
5.นายธนากร กฤตยาวัฒน์ PRO MOTOSPORT ฉะเชิงเทรา
































Comments

comments